ส.ส. 30 เขต กทม. อย่างไม่เป็นทางการ พปชร.-เพื่อไทย-อนาคตใหม่ กวาดที่นั่ง

58
ภาพจากแฟ้ม

ตรวจสอบผลการเลือกตั้ง ส.ส. 30 เขต กทม. อย่างไม่เป็นทางการ ข้อมูลจาก กกต. คนแห่ไปใช้สิทธิ 3 ล้านกว่า 30 ที่นั่งส.ส.เมืองกรุงมีใครได้ไปบ้างไปดู… 

ผลการเลือกตั้งอย่างไม่เป็นทางการ จากข้อมูลของสำนักงานคณะกรรมการการเลือกตั้ง(กกต.) กรุงเทพมหานคร พบว่า ผลการนับคะแนนการเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร (ส.ส.) แบบแบ่งเขตเลือกตั้ง 30 เขตเลือกตั้งของกรุงเทพมหานคร จำนวนผู้มีสิทธิเลือกตั้ง จำนวน 4,498,058 คน มีผู้ไปใช้สิทธิ จำนวน 3,247,813 คน คิดเป็น 72.20% โดยมีจำนวนบัตรดี 3,095,275 ใบ คิดเป็น 95.30% ของผู้มาใช้สิทธิ จำนวนบัตรเสีย 91,196 ใบ คิดเป็น 2.81% ของผู้มาใช้สิทธิและบัตรไม่เลือกผู้สมัครผู้ใด 61,341 คิดเป็น 1.89% ของผู้มาใช้สิทธิ โดยผลการเลือกตั้งอย่างไม่เป็นทางการ 30 เขตเลือกตั้ง เป็นดังนี้

เขตเลือกตั้งที่ 1 พระนคร ป้อมปราบศัตรูพ่าย สัมพันธวงศ์ ดุสิต (ยกเว้นแขวงถนนนครไชยศรี) น.ส.กานต์กนิษฐ์ แห้วสันตติ พรรคพลังประชารัฐ
เขตเลือกตั้งที่ 2 ปทุมวัน บางรัก สาทร น.ส.พัชรินทร์ ชำศิริพงษ์ พรรคพลังประชารัฐ
เขตเลือกตั้งที่ 3 บางคอแหลม ยานนาวา น.ส.วรรณวรี ตะล่อมสิน พรรคอนาคตใหม่
เขตเลือกตั้งที่ 4 คลองเตย วัฒนา นางกรณิศ งามสุคนธ์รัตนา พรรคพลังประชารัฐ
เขตเลือกตั้งที่ 5 ดินแดง ห้วยขวาง นายประเดิมชัย บุญช่วยเหลือ พรรคเพื่อไทย
เขตเลือกตั้งที่ 6 พญาไท ราชเทวี จตุจักร (เฉพาะแขวงจตุจักรและแขวงจอมพล) น.ส.ภาดาท์ วรกานนท์ พรรคพลังประชารัฐ
เขตเลือกตั้งที่ 7 บางซื่อ ดุสิต (เฉพาะแขวงถนนนครไชยศรี) น.ส.ธณิกานต์ พรพงษาโรจน์ พรรคพลังประชารัฐ
เขตเลือกตั้งที่ 8 ลาดพร้าว วังทองหลาง (ยกเว้นแขวงพลับพลา) นายกษิดิ์เดช ชุติมันต์ พรรคพลังประชารัฐ
เขตเลือกตั้งที่ 9 หลักสี่ จตุจักร (ยกเว้นแขวงจตุจักร และแขวงจอมพล) นายสิระ เจนจาคะ พรรคพลังประชารัฐ
เขตเลือกตั้งที่ 10 ดอนเมือง นายการุณ โหสกุล พรรคเพื่อไทย
เขตเลือกตั้งที่ 11 สายไหม น.อ.อนุดิษฐ์ นาครทรรพ พรรคเพื่อไทย
เขตเลือกตั้งที่ 12 บางเขน นายอนุสรณ์ ปั้นทอง พรรคเพื่อไทย
เขตเลือกตั้งที่ 13 บางกะปิ วังทองหลาง (เฉพาะแขวงพลับพลา) น.ส.ฐิติภัสร์ โชติเดชาชัยนันต์ พรรคพลังประชารัฐ
เขตเลือกตั้งที่ 14 บึงกุ่ม คันนายาว (เฉพาะแขวงรามอินทรา) นายพลภูมิ วิภัติภูมิประเทศ พรรคเพื่อไทย
เขตเลือกตั้งที่ 15 มีนบุรี คันนายาว (ยกเว้นแขวงรามอินทรา) นายชาญวิทย์ วิภูศิริ พรรคพลังประชารัฐ
เขตเลือกตั้งที่ 16 คลองสามวา นายจิรายุ ห่วงทรัพย์ พรรคเพื่อไทย
เขตเลือกตั้งที่ 17 หนองจอก นายศิริพงษ์ รัสมี พรรคพลังประชารัฐ
เขตเลือกตั้งที่ 18 ลาดกระบัง น.ส.ธีรรัตน์ สำเร็จวาณิชย์ พรรคเพื่อไทย
เขตเลือกตั้งที่ 19 สะพานสูง ประเวศ (เฉพาะแขวงหนองบอนและแขวงดอกไม้) นายประสิทธิ์ มะหะหมัด พรรคพลังประชารัฐ
เขตเลือกตั้งที่ 20 สวนหลวง ประเวศ (ยกเว้นแขวงหนองบอนและแขวงดอกไม้) นายมณฑล โพธิ์คาย พรรคอนาคตใหม่
เขตเลือกตั้งที่ 21 บางนา พระโขนง นายสมเกียรติ ถนอมสินธุ์ พรรคอนาคตใหม่
เขตเลือกตั้งที่ 22 คลองสาน บางกอกใหญ่ ธนบุรี (ยกเว้นแขวงดาวคะนอง แขวงบุคคโล และแขวงสำเหร่ นายเท่าภิภพ ลิ้มจิตรกร พรรคอนาคตใหม่
เขตเลือกตั้งที่ 23 จอมทอง ธนบุรี (เฉพาะแขวงดาวคะนอง แขวงบุคคโลและแขวงสำเหร่) นายโชติพิพัฒน์ เตชะโสภณมณี พรรคอนาคตใหม่
เขตเลือกตั้งที่ 24 ราษฎร์บูรณะ ทุ่งครุ นายทศพร ทองศิริ พรรคอนาคตใหม่
เขตเลือกตั้งที่ 25 บางขุนเทียน นายณัฐชา บุญไชยอินสวัสดิ์ พรรคอนาคคใหม่
เขตเลือกตั้งที่ 26 บางบอน หนองแขม (เฉพาะแขวงหนองแขม) นายวัน อยู่บำรุง พรรคเพื่อไทย
เขตเลือกตั้งที่ 27 ทวีวัฒนา ตลิ่งชัน (เฉพาะแขวงตลิ่งชันและแขวงฉิมพลี) หนองแขม (ยกเว้นแขวงหนองแขม) นายจิรวัฒน์ อรัณยกานนท์ พรรคอนาคตใหม่
เขตเลือกตั้งที่ 28 บางแค นายณัฐพงษ์ เรืองปัญญาวุฒิ พรรคอนาคตใหม่
เขตเลือกตั้งที่ 29 ภาษีเจริญ ตลิ่งชัน (ยกเว้นแขวงตลิ่งชันและแขวงฉิมพลี) นายจิรพัฒน์ สัจยากร พรรคเสรีรวมไทย
เขตเลือกตั้งที่ 30 บางพลัด บางกอกน้อย นายจักรพันธ์ พรนิมิตร พรรคพลังประชารัฐ